Lòng Nhiệt Huyết

Tại 'Khát vọng tuổi trẻ' bởi Gió, ngày 15 tháng 01 năm 2017.

1. Gió

Gió
    xin làm sỏi đá để ngàn rêu phong

Quản trị viên

Có lẽ nếu có một ai đó yêu cầu bạn định nghĩa về một người trốn việc thì bạn sẽ nói rằng anh ta là một người luôn dễ dàng bỏ bất kỳ công việc nào.

Bạn đã từng bao giờ tự hỏi rằng tại sao có một số người vẫn khăng khăng nhất định vượt qua mọi chướng ngại mãi cho đến khi họ chuyển bại thành thắng, trong khi những người khác lại dễ dàng bỏ cuộc bất kỳ lúc nào?

Lòng can đảm - sự quyết tâm chịu đựng, bám chặt lấy mục tiêu mãi cho đến khi đạt được – là đặc điểm di truyền sao? Không!

Thế thì sự khác biệt to lớn giữa người kiên trì và người sẵn sàng bỏ cuộc là gì?

Lòng nhiệt huyết!

Nếu bạn nghĩ lại những gì đã qua trong đời mình bạn sẽ đồng ý rằng mỗi khi bạn đánh mất lòng nhiệt huyết trong bất kỳ một hoạt động nào thì bạn cũng đánh mất khả năng bám chặt lấy mục tiêu – và khi việc đó xảy ra bạn lập tức rời bỏ cuộc chơi. Bạn không gọi đó là sự thua cuộc, nhưng thực tế đó là sự thua cuộc. Trong những hoạt động nho nhỏ thì sự thua cuộc tưởng chừng chẳng có gì đáng kể, nhưng trong lĩnh vực to lớn của cuộc sống thì điều này sẽ dẫn đến những tai hoạ thực sự.
    Bạn có thể đánh mất lòng nhiệt huyết của mình khi bạn tham gia bất kỳ công việc nào trừ khi bạn biết cách giữ cho ngọn lửa đó liên tục bùng cháy trong bạn.

W.Clement Stone, khởi nghiệp là một cậu bé bán báo trên vỉa hè thành phố Chicago, đã dựng thành công ty bán bảo hiểm lớn nhất thế giới khi ông đã học được, và áp dụng, bí quyết duy trì ngọn lửa nhiệt huyết trong lòng mình mãi cho đến khi ông đạt được hết mục tiêu này đến mục tiêu khác.

“Không một trận đấu quan trọng nào bạn có thể chiến thắng mà không có lòng nhiệt huyết”

ngày 15 tháng 01 năm 2017, lúc 23 giờ 24 phútGió, ngày 15 tháng 01 năm 2017
QR for Lòng Nhiệt Huyết