1. Gió

Gió
    xin làm sỏi đá để ngàn rêu phong

Quản trị viên

Khẳng định là một trong những cách hữu hiệu nhất để tạo ra rung cảm tương thích với những thứ bạn muốn hấp dẫn vào cuộc sống của bạn.

Từng suy nghĩ trong đầu bạn, từng lời bạn nói ra đều là những lời khẳn định. Suy nghĩ và ngôn từ của bạn chính là những lời tuyên bố về việc bạn nghĩ mình là ai và bạn nhìn nhận thề giời này như thế nào.

Khi bạn có một suy nghĩ tiêu cực hay có một lời bình luận tự coi thường mình có nghĩ bạn đang khẳng định mình là con người như thế. Thật may mắn, điều này đúng với cả những phát biểu và suy nghĩ tích cực.

Những lời khẳng định tích cực và mạnh mẽ là phương tiện hữu hiệu trong quá trình chuyển hóa và chúng chính là yếu tố then chốt trong việc tạo lập cuộc sống như bạn mơ ước. Chúng hoạt động bằng cách thay thế có mục đích những ý tưởng bị giới hạn, những niềm tin tiêu cực và những cuộc độc thoại của bạn bằng những lời tuyên bố tích cực, khẳng định bạn muốn là ai và bạn muốn trải nghiệm cuộc sống này như thế nào.

Mục đích của chúng ta ở đây là tạo ra những tuyên bố tích cực, có tính chất tự khẳng định và tự trao quyền những tuyên bố đó nâng cao tinh thần và truyền cảm hứng giúp chúng ta đạt được mục tiêu cuối cùng của mình. Chúng ta sẽ đề cập tới hai loại khẳng định: Khẳng định tích cực và khẳng định có mục tiêu cụ thể.

“Đầu tiên, hãy nói với chính mình bạn muốn làm gì

Và sau đó làm những gì bạn phải làm.” Epictetus

Khẳng định tích cực đơn giản là khẳng định những niềm tin tích cực của bạn về cuộc sống và về chính bạn.

Khẳng định có mục tiêu cụ thể là khẳng định những giấc mơ, những khát vọng và mục tiêu cụ thể của bạn như thể bạn vừa mới hoàn thành chúng xong.

ngày 15 tháng 01 năm 2017, lúc 11 giờ 37 phútGió, ngày 15 tháng 01 năm 2017
QR for Khẳng Định